Máy phân tích phổ Uni-T UTS1015T
Tóm tắt nội dụng
- 1.Mẫu: UTS1015T
- 2. Tham chiếu tần số nội bộ 10 MHz
- 3. Độ chính xác của tần số đọc (bắt đầu, dừng, giữa, điểm đánh dấu)
- 4. Khoảng tần số (FFT và chế độ quét)
- 5. Thời gian quét và kích hoạt
- 6. Băng thông phân giải (RBW)
- 7. Băng thông video (VBW)
- 8. Phạm vi biên độ UTS1015T
- 9. Phạm vi hiển thị UTS1015T
- 10. Lỗi và độ chính xác
- 11. Độ chính xác biên độ tuyệt đối UTS1015T
- 12. Giao diện UTS1015T
- 13. Thông số kỹ thuật cơ UTS1015T
- 14. Thông số kỹ thuật UTS1015T
Giới thiệu: Máy phân tích phổ Uni-T UTS1015T đo tín hiệu RF từ 9 kHz đến 1,5 GHz với độ chính xác cao và tham chiếu tần số nội bộ 10 MHz. UTS1015T được ứng dụng trong kiểm tra, đánh giá thiết bị viễn thông, R&D, và giáo dục, sản phẩm này cung cấp nhiều chế độ quét và đánh dấu tín hiệu linh hoạt, đáp ứng nhu cầu phân tích và tối ưu hóa hệ thống điện tử chuyên nghiệp.
Hãng sản xuất: Uni-T
Model: UTS1015T
Xuất xứ: Trung Quốc
Bảo hành: 12 Tháng
1.Mẫu: UTS1015T
Dải tần số: 9 kHz – 1,5 GHz
Băng thông độ phân giải: 1 Hz
Nguồn dạng: có
Tần số tham chiếu: 10,000000 MHz
Độ chính xác: ±[(thời gian kể từ lần điều chỉnh cuối cùng x tốc độ lão hóa) + độ ổn định nhiệt độ+độ chính xác hiệu chuẩn] Độ chính xác hiệu chuẩn ban đầu có thể đạt được: <1 ppm
Độ ổn định nhiệt độ: <1 ppm 5 đến +45oC, Lấy 25oC làm tham chiếu
Tốc độ lão hóa: ≤±1,0 ppm/năm
Độ phân giải điểm đánh dấu: Span / (Điểm quét-1)
Chế độ đánh dấu: Bình thường, Delta△, Đã sửa
Chức năng đánh dấu: Tiếng ồn của điểm đánh dấu, Công suất băng tần, Mật độ băng tần, N dB, Bộ đếm
Độ phân giải của bộ đếm: 1 Hz
Độ không đảm bảo của bộ đếm tần số: ± [tần số đánh dấu x độ chính xác tham chiếu tần số + Bộ đếm
nghị quyết]
Dải quét: 0 Hz, 100 Hz đến 1,5 GHz 0 Hz,100 Hz đến 3,2 GHz
Độ chính xác quét
– Đã quét: ±[0,25%*Span+Span/(Điểm-1)] – FFT: ±[0,10%*Span+Span/(Điểm-1)]
5. Thời gian quét và kích hoạt
Thời gian quét
– 1 ms đến 4000 giây(span≠0)
– 1 μs đến 4000s(nhịp=0)
Quy tắc loại quét: Độ chính xác, Bình thường
Chế độ quét: Quét (1 kHz ~ 1 MHz), FFT (1 Hz ~ 30 kHz)
Quy tắc quét: Đơn, liên tục
Loại kích hoạt: Chạy miễn phí, Bên ngoài, Video
Đầu vào kích hoạt bên ngoài: TTL, Tăng/Giảm
6. Băng thông phân giải (RBW)
Phạm vi (băng thông –3dB): 1 Hz đến 1 MHz, 1-3-10 bước
Độ chọn lọc: (–60 dB/–3 dB) <4,8:1(danh nghĩa )-60 dB:-3 dB
Độ chính xác của băng thông: (–3dB) < 5%(danh nghĩa)
7. Băng thông video (VBW)
Phạm vi: 1 Hz ~ 1 MHz, 1-3-10 bước
Độ không đảm bảo về băng thông video: < 5%
8. Phạm vi biên độ UTS1015T
Phạm vi: 10 MHz đến tần số tối đa: DANL) đến +30 dBm
Mức tham chiếu: -100 dBm đến +30 dBm, bước 1 dB
Tiền khuếch đại: 20 dB, Danh nghĩa, 9 kHz~1,5 GHz(3,2 GHz)
Phạm vi suy giảm đầu vào: 0 ~ 51 dB, 1 dB Các bước
Mức đầu vào an toàn tối đa
Vôn DC: tối đa 50 V DC
Công suất RF sóng liên tục tối đa:
– ≤+33 dBm
– 3 phút, Độ suy giảm đầu vào >20dB
9. Phạm vi hiển thị UTS1015T
Thang đo log: 1 dB đến 200 dB
Thang đo tuyến tính: 0 đến mức tham chiếu
Đơn vị tỷ lệ: dBm,dBmV,dBμV,V,W
Phạm vi điểm quét (dấu vết): 10001
Số lượng dấu vết: 4
Máy dò: Mẫu, Đỉnh, Âm tính, Bình thường, Trung bình
Loại dấu vết: Xóa/Ghi, Trung bình, Giữ tối đa, Giữ tối thiểu
Phản hồi thường xuyên
20oC ~ 30oC, độ ẩm tương đối 30% ~ 70%
Độ suy giảm đầu vào: 20 dB, tương ứng với 50 MHz。
Tắt tiền khuếch đại: 9kHz~3,2GHz
Bật tiền khuếch đại: 100kHz~3,2GHz
10. Lỗi và độ chính xác
Độ không đảm bảo chuyển đổi băng thông độ phân giải: Tương đối với độ phân giải logarit RBW 10 kHz ± 0,2 dB, độ phân giải tuyến tính ± 0,01, Danh nghĩa
Độ không chắc chắn khi chuyển đổi độ suy giảm đầu vào: 20 ~30 oC,fc=50 MHz, Tắt tiền khuếch đại, Độ suy giảm tương ứng với 20 dB, Độ suy giảm đầu vào 1~51 dB
±0,5dB
– 20 ~30 oC,fc=50 MHz, RBW=1 kHz, VBW=1 kHz, Bộ dò đỉnh, Độ suy giảm đầu vào20 dB
– ±0,4 dB, Mức tín hiệu đầu vào-20 dBm, Tắt Preamp
– ±0,5 dB, Mức tín hiệu đầu vào-40 dBm, Bật tiền khuếch đại
Tổng độ chính xác biên độ tuyệt đối
– 20~30 oC,Fc>100 kHz, Mức tín hiệu đầu vào-50 dBm~0 dBm, RBW=1 kHz, VBW=1 kHz, Bộ phát hiện đỉnh, Suy giảm đầu vào 20 dB, Tắt tiền khuếch đại, độ tin cậy 95%
– ±(0,4 dB+ Đáp ứng tần số)
Tỷ lệ sóng đứng điện áp đầu vào (VSWR):
– 1 MHz đến 1,5 GHz, 1 MHz đến 3,2 GHz
– 1,8, Danh nghĩa), 1,8, (Danh nghĩa)
12. Giao diện UTS1015T
Đầu vào RF: Loại N nữ, 50 Ω, danh nghĩa
Đầu ra nguồn dấu vết của bảng mặt trước: Nữ loại N, 50 Ω, danh nghĩa
10 MHz Tham chiếu mở rộng: 10 MHz,>0 dBm,50 Ω, BNC cái, 50 Ω, danh nghĩa
Đầu ra 10 MHz: 10 MHz,-5 dBm~+10 dBm,50 Ω,BNC nữ, 50 Ω, danh định
Đầu vào kích hoạt bên ngoài: TTL,BNC cái
Màn hình HDMI: Giao diện HDMI 1.4Display
Máy chủ USB: USB-A 3.0
Thiết bị USB: USB-B 2.0
Mạng LAN: LAN(VXI11), Cơ sở 10/100/1000, RJ-45
Màn hình hiển thị
Loại màn hình: Bảng điều khiển cảm ứng điện dung đa điểm 10,1 inch
Độ phân giải màn hình: 1280×800, Pixel dọc RGB
Kích thước: 378mm×218mm×120mm (Rộng x Cao x Dài)
Trọng lượng tịnh: 4,55kg
Chu kỳ hiệu chuẩn: Chu kỳ hiệu chuẩn được khuyến nghị là một năm
14. Thông số kỹ thuật UTS1015T
Điện áp nguồn: 100 đến 240 VAC (Biến động±10%) 100 đến 120 VAC (Biến động±10%)
Tần số: 50/60 Hz 400 Hz